Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Vấn Đề Về Vũ Khí 380

Vấn Đề Về Vũ Khí 380

Sau đây là ý kiến của cá nhân riêng của mình. Trian lòi mắt ra mới được lv 380 để đeo được Gậy Thần Ma. Rs xong thì thấy damage bé thì hỏi ad, ad kêu là vũ khí 380 thì lv 380 mới kích hoạt. Thế mỗi lần muốn đánh nhau với ai đó, không lẽ mình nói" ê đợi t vài ngày t train 380 mặc set Thần Ma vào đánh nhau với mày". Nói như ad chả khác nào bắt người ta không rs. Op tím ad kêu bị lỗi sẽ fix mình không nói gì. Còn vụ 380 mới kich hoạt thì bực không chịu được. Giờ hiện tại đã rs và đeo Gậy Thần Ma còn thua cả đeo Gậy Đầu Lâu shop nữa. Nghe nói các MU khác ad sẽ fix 120 sẽ kích hoạt, bên này 380 mới kich hoạt em chán lắm rồi. Không lẽ xài Gậy Thiên Sứ suốt đời, thế con Kundun sinh ra để làm gì vậy ad, đâu có rảnh bỏ ra cả 1 tiếng săn Kundun, mặc vào xong rs để rồi ko có tác dụng. Set Thần Ma full op tím mà chả khác gì mặc set shop cả. Thậm chí còn yếu hơn set lung tung ngày trước mình mặc nữa. Ad kêu ra diễn đàn góp ý ko trả lời thắc mắc của 1 người. Hỏi sv được mấy người có Vũ Khí 380( theo mình biết là có TheEnd,DKcungdc, |KEN|, No4F). mấy người khác có biết gì mà ý kiến, đó là chưa nói op tím đấy. Mong ad xem sét và fix lại, hiện tại mình đang rất bực và chau
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Ad xin được trả lời câu hỏi này ở đây:

• Rất cám ơn các bạn đã góp ý. Ad hiểu các bạn rất tâm huyết với MUS2.VN cũng như mong muốn MU càng hoàn thiện. Ad cũng rất mong muốn điều đó và đã làm việc rất tích cực hơn 1 năm nay và có lẽ rất nhiều bạn đã chơi từ đầu đến giờ cũng thấy được MU đã hoàn thiện từng bước như thế nào. Chắc chắn Ad sẽ không dừng lại và tiếp tục làm việc để hoàn thiện hơn nữa.
    • Về vấn đề Item 380 hiện tại chỉ có tác dụng 1 dòng, dòng còn lại không có tac dụng và ad đang tìm hiểu nguyên nhân. Vấn đề Level yêu cầu để sử dụng và kích hoạt dòng tím là 380. Ad cũng đã thử giảm xuống nhưng khi giảm thì gặp vấn đề về item. Item sẽ không còn là Item 380 nữa mà chỉ là Item thường tức là sẽ không có dòng tím cũng như không thê ép dòng tím được. Vấn đề này Dragon đã gặp phải ở SV Noria. Dragon đã không ép dòng tím cho đao QN được và nó bắt nguồn từ việc ad hạ LV yêu cầu của đồ 380.
    • Như vậy hiện tại không thể thỏa mãn cả 2 yếu cầu là "vừa là đồ 380" vừa có thể "sử dụng được ở LV thấp hơn". Các bạn chỉ được chọn 1 trong 2 yêu cầu trên. Đương nhiên 1 số bạn sẽ thắc mắc là tại sao các MU khác làm được mà MU mình không làm được (Ad cũng chưa biết MU nào làm được để kiểm chứng :d) nhưng Ad lưu ý các bạn là chúng ta đang sử dụng bản SS2 gốc của Webzen. đây là 1 bản hiếm có thể hoạt động chuẩn do đó nó cũng không hề dễ sửa. Khi sửa bất kỳ yêu cầu nào thì chúng ta không thể sửa thẳng vào bản build gốc mà phải làm 1 file hook để thay đổi. Việc thay đổi rất khó vì phải mò từng byte (code đã được mã hóa) dịch ra để hiểu nó là gì, code đó làm gì mới sửa được.
    • Ad cũng chỉ là 1 người đam mê MU bình thường, Ad cũng có thêm 1 ít kiến thức về CNTT nhưng chắc chắn ad không phải siêu nhân trong mấy phim Hollywood chỉ cần cào phím là làm được mọi thứ. Đây là những giới hạn mà hiện tại chưa có giải pháp tốt hơn nên các bạn và Ad buộc phải chấp nhận nó như 1 phần của game. Ad cũng sẽ nghiên cứu các khắc phục tuy nhiên ad sẽ không dám hứa bất cứ điều gì ngay lúc này.
    • Ad hiểu với MUS2.VN để có được 1 Set 380 thì thật sự khó và cũng hiểu được sự thất vọng của của các bạn. Nhiều bạn dọa bỏ game nếu không được đap ứng điều này. Ad cũng không còn cách nào khác vì đây là điều hiện tại đang nằm ngoài khả năng của Ad. Các bạn có quyền lựa chọn cho mình game tốt hơn, đáng tiền các bạn bỏ ra hơn và Ad hoàn toàn hiểu vấn đề đó. Ad chỉ mong các bạn hiểu rằng không thể đáp ứng hết các yêu cầu được.

Hy vọng các bạn đọc và hiểu những gì Ad đã cố giải thích
    Chúc các bạn chơi game vui vẻ và tiếp tục gắn bó với MUS2.VN lâu dài hơn nữa.

Ad của MUS2.VN

Trích dẫn Gửi bởi hoanghang Xem bài viết
    Sau đây là ý kiến của cá nhân riêng của mình. Trian lòi mắt ra mới được lv 380 để đeo được Gậy Thần Ma. Rs xong thì thấy damage bé thì hỏi ad, ad kêu là vũ khí 380 thì lv 380 mới kích hoạt. Thế mỗi lần muốn đánh nhau với ai đó, không lẽ mình nói" ê đợi t vài ngày t train 380 mặc set Thần Ma vào đánh nhau với mày". Nói như ad chả khác nào bắt người ta không rs. Op tím ad kêu bị lỗi sẽ fix mình không nói gì. Còn vụ 380 mới kich hoạt thì bực không chịu được. Giờ hiện tại đã rs và đeo Gậy Thần Ma còn thua cả đeo Gậy Đầu Lâu shop nữa. Nghe nói các MU khác ad sẽ fix 120 sẽ kích hoạt, bên này 380 mới kich hoạt em chán lắm rồi. Không lẽ xài Gậy Thiên Sứ suốt đời, thế con Kundun sinh ra để làm gì vậy ad, đâu có rảnh bỏ ra cả 1 tiếng săn Kundun, mặc vào xong rs để rồi ko có tác dụng. Set Thần Ma full op tím mà chả khác gì mặc set shop cả. Thậm chí còn yếu hơn set lung tung ngày trước mình mặc nữa. Ad kêu ra diễn đàn góp ý ko trả lời thắc mắc của 1 người. Hỏi sv được mấy người có Vũ Khí 380( theo mình biết là có TheEnd,DKcungdc, |KEN|, No4F). mấy người khác có biết gì mà ý kiến, đó là chưa nói op tím đấy. Mong ad xem sét và fix lại, hiện tại mình đang rất bực và chán
    ad fix nhanh hộ cái. các mu khác họ đều fix dc ve lv1 hoặc lv120 nhé. chứ đừng nói ko fix đc. ad nói nguyên bản webzen. vâng m.u của ngta là mu non-rs ad có hiểu ko. '' NON-RS'' còn sv của ad là sv ''MU-RS'' ok. chả có thằng Dw hay DL nào rảnh mà suốt đời giữ khư khư lv 380 đâu. trian 380 nhanh cũng phải mất gần 4 ngày. khác gì ad bảo ngta đừng rs nữa. thế ad ra kd làm gì. rảnh háng quá thức đêm thức hôm đánh cả tiếng đồng hồ. combo gãy tay. vd như DK combo thì cày lv400 combo mới mượt nó xài DQN ko ai nói gì. nhưng mà lúc éo nào cũng phải thủ 2 cây vũ khí trong người à. khi nào rs thì tháo đao QN ra trian. r DUEL lại trian lên 380. nhin acc ae trong guil cầm GTM. rs xong lên icar đánh quái 800 dame. ra báo ad thì ad cứ cố tình ko hiểu vấn đề. '' hoặc là đéo hiểu '' ức chế vl. bây h như nguyện vọng của ad. guil t làm 1 bài góp ý trên diễn đàn. ok

Trích dẫn Gửi bởi hoanghang Xem bài viết
    Sau đây là ý kiến của cá nhân riêng của mình. Trian lòi mắt ra mới được lv 380 để đeo được Gậy Thần Ma. Rs xong thì thấy damage bé thì hỏi ad, ad kêu là vũ khí 380 thì lv 380 mới kích hoạt. Thế mỗi lần muốn đánh nhau với ai đó, không lẽ mình nói" ê đợi t vài ngày t train 380 mặc set Thần Ma vào đánh nhau với mày". Nói như ad chả khác nào bắt người ta không rs. Op tím ad kêu bị lỗi sẽ fix mình không nói gì. Còn vụ 380 mới kich hoạt thì bực không chịu được. Giờ hiện tại đã rs và đeo Gậy Thần Ma còn thua cả đeo Gậy Đầu Lâu shop nữa. Nghe nói các MU khác ad sẽ fix 120 sẽ kích hoạt, bên này 380 mới kich hoạt em chán lắm rồi. Không lẽ xài Gậy Thiên Sứ suốt đời, thế con Kundun sinh ra để làm gì vậy ad, đâu có rảnh bỏ ra cả 1 tiếng săn Kundun, mặc vào xong rs để rồi ko có tác dụng. Set Thần Ma full op tím mà chả khác gì mặc set shop cả. Thậm chí còn yếu hơn set lung tung ngày trước mình mặc nữa. Ad kêu ra diễn đàn góp ý ko trả lời thắc mắc của 1 người. Hỏi sv được mấy người có Vũ Khí 380( theo mình biết là có TheEnd,DKcungdc, |KEN|, No4F). mấy người khác có biết gì mà ý kiến, đó là chưa nói op tím đấy. Mong ad xem sét và fix lại, hiện tại mình đang rất bực và chán
    AD phải hiểu là sv này là sv rs! Vốn đồ 380 là loại đồ của bản gốc non-rs. Thử hỏi với 1 sv rs liên tục như thế, thì làm cách nào để giữ lv 380!? Hay giữ 380 mặc cho đẹp rồi không rs?

SV exp cao gì cho cam, cày 380 ít cũng 3 ngày. Đằng này lại là sv rs, đồ thần thì hiếm, box quăng toàn zen. Bỏ công sức tiền bạc ra để kiếm đồ cấp cao cải thiện, thì hết gặp lỗi op tím đến việc không kích hoạt khi chưa đủ lv!

Vốn biết cái yêu cầu cấp độ là nó như thế, nhưng đây là sv rs - exp cực thấp, AD phải điều chỉnh cho phù hợp chứ. Đúng ra AD nên nói chuyện với team dev hạ cấp kích hoạt đồ và vũ khí 380 xuống (cấp kích hoạt đồ khác với kích hoạt dòng tím nha - 380 mới kích hoạt dòng tím) thì như thế có ảnh hưởng gì đến game? Thưa luôn là không ảnh hưởng gì cả, vì đồ 380 mạnh là mạnh ở dòng tím, hạ cấp kích hoạt đồ nhưng vẫn giữ cấp kích hoạt dòng tím là 380 thì cũng chỉ khác nhau đôi chút.

Mấy AD mu khác (muss2viet.net, muthanlong.vn, muthiensu.net) họ hiểu rõ vấn đề này nên họ fix cấp kích hoạt xuống và ae member rất ủng hộ! SV này không riêng mình mà ae đánh giá khá chuẩn, AD cũng là người hiểu chuyện như các AD mu khác, và việc họ làm (hạ cấp item) đều được ae ủng hộ! Hi vọng quyết định của AD ko làm những ae tâm huyết thất vọng!

P/S: còn AD đừng nghe bọn noob, chúng nó làm gì có vk 380 mà ý kiến, hay chỉ gato ko muốn người khác hơn mình rồi vào ném đá hội nghị!?

Nhấn mạnh là item 380 vốn của nó là sv non-rs. AD mở sv rs thì nên điều chỉnh cho phù hợp chứ. Và theo mình biết là việc hạ cấp kích hoạt item 380 là khả thi!

Ai bao la 380 chi cua sv non-rs, ngay truoc sv rs cua mu fpt van can cap do 380 de deo DQN fa' max MNS cua DW day chu

Trích dẫn Gửi bởi dungthuc Xem bài viết
    Ai bao la 380 chi cua sv non-rs, ngay truoc sv rs cua mu fpt van can cap do 380 de deo DQN fa' max MNS cua DW day chu
    ĐK thì trian 380 combo mới mượt mà 1 tý. bọn DW vs ĐL nó trian 380 làm gì. cái này chỉ yêu cầu ad hạ cấp kích hoạt xuống. để bọn nó mang đồ 380 vào còn có tý dame để trian. chứ dòng tím thì vẫn phải để 380 ms kích hoạt mà. nhất là DL nó trian 380 muốn khóc luôn. ông trian con aliuliu rồi ông cũng biết DL trian 380 nó lâu cỡ nào

vấn đề là 380 mới kích hoạt thì hơi thốn, không lẽ giữ lv 380 miết hả anh

Trích dẫn Gửi bởi dungthuc Xem bài viết
    Không ai ở đây bảo item 380 chỉ của non-rs cả. Mà vốn ý định Webzen nó tạo ra 380 ban đầu là cho non-rs là cái thứ nhất, rs chỉ là kiểu mở rộng thêm thôi. Thứ 2 là không thể so sánh tốc độ rs của sv này với sv fpt được, đó là điều không thể so sánh!

Vấn đề ở đây là item 380 cần lv380 mới mang lên được, không nên thay đổi, nhưng nên hạ cấp kích hoạt xuống. VD: như wing, cấp 215 đeo, nhưng đeo vào rs về lv1 vẫn kích hoạt. Hiểu ý tôi nói không?

P/S: và kích hoạt thì kích hoạt dame, opt của item (rate, speed,...) đại loại thế. Chứ không kích hoạt opt tím 380 nên nghĩ cũng chẳng ảnh hưởng gì!
    Sửa lần cuối bởi kenwallace; 24-10-2016 lúc 02:17 PM.

Xem bài trả lời của ad ở bài đầu tại đây: http://diendan.mus2.vn/showthread.ph...ull=1#post1387

ad nói thế em bó tay rồi. Game khó sửa và chưa hoàn chỉnh